Nhằm mục đích đẩy mạnh phong trào rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại, thường xuyên tập luyện, thi đấu các môn thể thao trong học sinh phổ thông, để nâng cao thể lực, giáo dục nhân cách và góp phần giáo dục toàn diện cho học sinh. Qua đó đánh giá công tác giáo dục thể chất và thể thao trường học trong nhà trường phổ thông các cấp. 

Đoàn học sinh thành phố với thành 9 cán bộ và huấn luyên viên cùng 40 vận động viên bậc tiểu học, trung học cơ sở, trung học phổ thông đã tham gia giải Điền kinh học sinh phổ thông toàn quốc năm 2019 từ ngày 28 tháng 6 đến ngày 06 tháng 7 năm 2019 tại tỉnh Nam  Định. Đoàn đã tham dự 48/59 nội dung thi đấu và xếp hạng Nhất toàn đoàn - 17 huy chương Vàng; - 10 huy chương Bạc; - 18 huy chương Đồng. Cụ thể: 

HỌ TÊN LỚP/TRƯỜNG THÀNH TÍCH 

1. Phạm Nguyễn Quốc An 9/11- Trường THCS Lê Quý Đôn – Q. 3 HCV 100m 

HCV 200m 

HCB Tiếp sức 4 X 100m 

2.  Trần Nguyễn Phúc Hậu 8A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV 400m 

HCV 800m 

3.  Đinh Lạc Tuấn 9/9 THCS Tân Bình – Quận Tân Bình HCV Nhảy cao 

4.  Nguyễn Đoàn Thiên Phúc 9A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV Nhảy xa 

HCB Tiếp sức 4 X 100m 

5.  Trần Thị Ngọc Tâm 9A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV 100m 

HCV 200m 

HCV 4 X 100m 

6.  Nguyễn Phương Trúc 7A2 Trường THCS Nguyễn Thị Định – Quận 2 HCV 400m 

HCV 800m 

HCV 4 X 100m 

7.  Nguyễn Xuân An 10A4 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV Nhảy xa 

HCB 100m 

HCB Tiếp sức 4 X 100m 

8.  Đoàn Ngọc Trâm 10A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV 100m 

HCV 200m 

9. Lê Thị Ngọc Hân 11A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV Đẩy tạ 

10.  Nguyễn Ngọc Phương Uyên 8A1- THCS Lam Sơn – Quận Bình Thạnh HCV Tiếp sức 4 X 100m 

HCB Nhảy xa 

11.  Lê Lương Khiết Vi 9A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV Tiếp sức 4 X 100m 

HCĐ Nhảy xa 

12.  Trần Anh Khoa 10A4 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV Tiếp sức 4 X 400m 

HCĐ 400m 

13.  Nguyễn Công Tài 11A3 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV Tiếp sức 4 X 400m 

HCB Nhảy cao 

14.  Nguyễn Hoàng Minh 11A3 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV Tiếp sức 4 X 400m 

15.  Nguyễn Thanh Tài 10A2 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCV Tiếp sức 4 X 400m 

16.  Chung Chí Cường 9/10 – THCS Ngô Sĩ Liên – Quận Tân Bình HCV Tiếp sức 4 X 100m 

17.  Phạm Minh Nghĩa 9/2 – THCS Quang Trung – Q4 HCV Tiếp sức 4 X 100m 

18.  Phạm Đào Phú Quí 8A8 - THCS Chu Văn An - Q1 HCV Tiếp sức 4 X 100m 

19.  Lê Gia Bảo 9A2- THCS Đào Duy Anh-Quận Phú Nhuận HCV Tiếp sức 4 X 100m 

HCB 200m 

HCĐ 100m 

20.  Hoàng Đức Huy 8A2 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCB 800m 

H. CB Tiếp sức 4 X 100m 

21.  La Nhất Luân 9A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCB Nhảy xa 

H. CB Tiếp sức 4 X 100m 

22.  Nguyễn Thị Tú Trinh 9A2 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCB Nhảy xa 

23. Nguyễn Gia Thông 5/6 TH Nguyễn Thái Bình - Q1 HCB Bật xa 

24. Phan Thanh Nhân 10A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCB Tiếp sức 4 X 100m 

HCĐ Nhảy xa 

HCĐ Đẩy tạ 

25.  Trần Quang Khánh 11A3 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCB Tiếp sức 4 X 100m 

26. Trương Hoàng Thiện 10A2 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCB Tiếp sức 4 X 100m 

HCĐ 200m 

27. Võ Thành Dân 8A1 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCĐ 400m 

28. Phạm Thanh Trung 9A1 THCS Đào Duy Anh – Quận Phú Nhuận HCĐ Nhảy cao 

29. Đoàn Thanh Trúc 11A3 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCĐ 100m 

HCĐ 200m 

30. Võ Thị Kim Ngân 11A3 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCĐ 400m 

HCĐ 800m 

31. Thái Châu Quỳnh Như 10A3 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCĐ 800m 

32 .Thái Mỹ Vân 10A2 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCĐ Nhảy xa 

33. Phạm Thị Tuyết Mai 10A4 - Trường THPT Chuyên NKTDTT Nguyễn Thị Định Q8 HCĐ Nhảy cao 

34. Nguyễn Minh Thư 5/2 TH Phan Đăng Lưu - Q8 HCĐ Bật xa 

35. Nguyễn Phan Quỳnh Anh 7/5- THCS Bàn Cờ - Quận 3 HCĐ 200m 

HCĐ Tiếp sức 4 X 100m 

36. Đào Huỳnh Minh Ánh 8A2 – THCS Độc Lập- Quận Phú Nhuận HCĐ Tiếp sức 4 X 100m 

37. Trần Ngọc Bảo Nghi 8/1 - THCS Bàn Cờ - Quận 3 HCĐ Tiếp sức 4 X 100m 

38. Châu Anh Thư 8/5- THCS Bàn Cờ - Quận 3 HCĐ Tiếp sức 4 X 100m 

Hình ảnh đoàn tham dự:


Tác giả: TTTT&CTGD